2024-12-07
Theaxleshi ne shaft ɗin da ke haɗa babban mai ragewa (daban-daban) da ƙafafun tuƙi. Yawancin lokaci yana da ƙarfi a cikin ƙira kuma babban aikinsa shine watsa wutar lantarki. Sashe ne na silinda wanda ke ɗaukar nauyin jikin abin hawa. Yawancin lokaci ana saka shi a cikin cibiyar dabaran kuma an haɗa shi da firam (ko jiki mai ɗaukar nauyi) ta wurin dakatarwa. Ana shigar da ƙafafu a ƙarshen gatari don ɗaukar nauyin motar da kuma kula da tuƙin mota na yau da kullun akan hanya. "
Dangane da nau'ikan tsarin dakatarwa daban-daban, ana iya raba axles zuwa nau'ikan da ba a haɗa su ba. Yawanci ana amfani da axles masu haɗaka don dakatarwa marasa zaman kansu, yayin da katsewar axles ɗin sun dace da dakatarwa masu zaman kansu. Waɗannan zane-zane suna ba da damar axles don dacewa da tsarin abin hawa daban-daban da buƙatun tuƙi.